eMagazine Media Channel Politics Jam’iyyar APC, Jihar Kano ta ce a shirye take ta karɓi Gwamna Abba Kabir Yusuf cikin jam’iyyar, gabanin shirin da ake yi na ficewarsa daga jam’iyyar NNPP.
Politics

Jam’iyyar APC, Jihar Kano ta ce a shirye take ta karɓi Gwamna Abba Kabir Yusuf cikin jam’iyyar, gabanin shirin da ake yi na ficewarsa daga jam’iyyar NNPP.

images (19)

Jam’iyyar APC, Jihar Kano ta ce a shirye take ta karɓi Gwamna Abba Kabir Yusuf cikin jam’iyyar, gabanin shirin da ake yi na ficewarsa daga jam’iyyar NNPP.

images (5)

Shugaban APC na Jihar Kano, Prince Abdullahi Abbas, ne ya bayyana hakan yayin da yake mayar da martani kan sabbin sauye-sauyen siyasa, inda ya bayyana cewa wannan mataki ana jagorantarsa ne da manufar haɗin kai, sulhu, da kuma muradun al’ummar Jihar Kano baki ɗaya.

Matsayar da aka dauka kwanakin baya a taronsu na Kano da Abuja

Da yake magana a madadin jagoran jam’iyyar APC, tsohon shugaban jam’iyyar kuma tsohon gwamnan Jihar Kano da ya bar mulki kwanan nan, Dakta Abdullahi Umar Ganduje, Abbas ya jaddada cewa kiran da ake yi wa Gwamna Yusuf ya shiga APC ba wai saboda takaddamar siyasa ba ce, illa don gina Kano mai haɗin kai da cigaba.

“Wannan magana ce ta haɗin kai, sulhu, da ciyar da Jihar Kano gaba,” in ji Abbas.

“APC a shirye take ta karɓi Gwamna Yusuf hannu bibbiyu domin mu haɗa ƙarfi tare don ci gaban jihar.”

Ya bayyana cewa da zarar Gwamna Yusuf ya shiga APC a hukumance, shi da sauran manyan jiga-jigan NNPP — ciki har da ‘yan Majalisar Tarayya, Majalisar Jiha, mambobin Majalisar Zartarwa ta Jiha, shugabannin kananan hukumomi, kansiloli da aka zaɓa, masu riƙe da muƙaman siyasa da magoya bayan jam’iyya — za a karɓe su cikin APC ƙarƙashin jagorancin Dakta Ganduje, cikin yanayin mutunta juna da ɗaukar nauyin alhaki tare.

Abbas ya ƙara da cewa matsayar jam’iyyar ta yi daidai da shawarwarin da aka cimma a taron masu ruwa da tsaki na APC da aka gudanar kwanan nan, inda jam’iyyar ta sake buɗe ƙofa ga dukkan ‘yan Najeriya masu ra’ayin haɗin kai, kyakkyawan shugabanci da cigaba mai ɗorewa.

Ya tabbatar da cewa za a ba Gwamna Yusuf, a matsayinsa na gwamna mai ci, cikakken girmamawa da goyon bayan siyasa da ya dace domin ƙarfafa APC a Jihar Kano da kuma inganta manufofin da za su bunƙasa jin daɗin al’umma.

Shugaban APC ya yi kira ga mambobin jam’iyya da su zauna lafiya, su kasance masu haɗin kai da maida hankali, yana mai jaddada cewa jam’iyyar na ci gaba da faɗaɗa a faɗin ƙasa tare da ƙarfafa haɗin kanta a ciki.

Abbas ya bayyana ƙwarin gwiwarsa cewa wannan shirin sauya sheƙar zai ƙarfafa dimokiraɗiyya, ya samar da zaman lafiya da kwanciyar hankalin siyasa a Jihar Kano, tare da buɗe sabbin hanyoyin cigaba.

“Jihar Kano na buƙatar haɗin kai maimakon rarrabuwa, haɗin gwiwa maimakon gaba, da cigaba maimakon rikicin siyasa,” in ji shi.

“APC ce dandalin da za a iya cimma waɗannan manufofi.”

Har ila yau, Abbas ya ce shigowar Gwamna Yusuf cikin jam’iyyar APC zai tabbatar da cikakkiyar nasarar jam’iyyar a Zaɓen Gaba ɗaya na 2027, tare da sanya Jihar Kano ta bayar da mafi yawan ƙuri’u ga Shugaba Bola Ahmed Tinubu a faɗin ƙasar.

Ya ƙara da cewa wannan sauya sheƙar hujja ce ta dabarun siyasa da ƙwarewar Shugaba Tinubu, wadda ke jan hankalin manyan ‘yan adawa zuwa cikin tafiyar ci gaba ta APC.

Prince Abbas ya kammala da sake jaddada ƙudurin jam’iyyar na tattaunawa, haɗin kai da hidima ga al’umma.

“Muna maraba da ku zuwa APC tun daga yanzu,” in ji Abbas.

“Barka da zuwa jam’iyyar ci gaba, haɗin kai da nasara.”

Hon. Abdullahi Abbas

Shugaban APC, Jihar Kano

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Exit mobile version